60,000 ₫
Mỗi gói chứa
Thành phần |
Hàm lượng |
Guaifenesin | 50mg |
Dextromethorphan HBr | 5mg |
Chlorpheniramine Maleate | 1mg |
Tá dược: Vừ đủ 1 gói |
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc .
Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc
Người bệnh đang cơn hen cấp
Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt
Glocom góc hẹp
Tắc cổ bàng quang
Loét dạ dày chit, tắc môn vị – tá tràng
Người cho con bú
Người bệnh đang dùng thuốc ức chế MAO
Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ, và suy giảm vận động trong một số người bệnh, và ảnh hưởng
Hiếm gặp: Toàn thân (chóng mặt), tiêu hóa (buồn nôn)
Đối tượng sử dụng | Cách dùng | Liều dùng |
Người lớn, trẻ em trên 12 tuổi | Uống 15ml/ lần | Uống 2 lần/ngày |
Trẻ em 7 – 12 tuổi | Uống 10ml/ lần | Uống 2 lần/ngày |
Trẻ em 2 – 6 tuổi | Uống 5ml/ lần | Uống 2 lần/ngày |
Thuốc này chống chỉ định với những bệnh nhân:
– Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.
– Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.
– Có cơn hen cấp.
Ship hàng tận nhà trên toàn quốc
Ds,Bác sỹ tư vấn miễn phí liên hệ hotline: 0367860555
Đăng ký để nhận thông tin cập nhật về sự kiện, sản phẩm và sức khỏe
Mail: vienchamsocsuckhoecongdongqna@gmail.com
Hotline: 03.678.60.555 – 0862.15.15.26
Zalo: 0862151526
Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.